ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

3 หน้า V  < 1 2 3  
Reply to this topicStart new topic
> หยดเล็กๆของเด็กอนุบาล..
D300s
โพสต์ Jun 7 2011, 07:19 PM
โพสต์ #31

Advanced Member

กลุ่ม : :STAFF Member
จาก : อยุธยา
หมายเลขสมาชิก : 804

QUOTE(krit101 @ Jun 7 2011, 03:28 PM) *
สุดๆ ไปเลยครับโดนใจมาก ถ่ายแบบนี้ต้องใช้ความพยายามพอสมควรเลยใช่ไหมครับ จังหวะเยี่ยมมาก ๆ ครับ

ขอบคุณครับคุณ krit ผมว่างานถ่ายภาพทุกแนวก็ล้วนแต่ที่จะต้องใช้ความอดทนครับ...อยากงานถ่ายแนวบุคคลเห็น
ที่คุณ krit ถ่ายกันก็ต้องใช้ทั้งความพยายามและต้องอดทนมากๆเช่นกันครับ..

--------------------
"ฝีมือแปรผันตามจิตนาการ"
/multiply/
Go to the top of the page

+Quote Post
D300s
โพสต์ Jun 7 2011, 07:25 PM
โพสต์ #32

QUOTE(TELEMAN @ Jun 7 2011, 03:31 PM) *
ทำได้ไงอะ อึ่ง ทึ่ง งึด

สวัสดีครับคุณ TELEMAN ไม่ได้ยุ่งยากหรอกครับแค่เป็นการถ่ายหยดน้ำที่ตกลงมากระทบผิวน้ำที่อยู่ในถ้วยสีแดงๆ
ส่วนสีอื่นๆที่เกิดขึ้นนั้นมาจากผมเอาแผ่น CD เก่าๆที่เป็นสีที่เราอยากจะให้มันเกิดขึ้นลงไปแช่อยู่ในถ้วยเวลาที่น้ำกระเพื่อมมันก็เกิดแสงสะท้อนทำให้ได้ภาพอย่างที่เห็นครับ...

อย่างเช่นภาพนี้..ผมใช้ชื่อว่า " กิโมโน " เป็นจินตนาการของตัวผมเองที่มองภาพแล้วเหมือนกับหญิงสาวสวมชุดกิโมโนนั่งคุกเข่าแบบคนญี่ปุ่นครับ...ซึ่งเวลาที่ท่านอื่นมองอาจจะไม่ใช่อย่างที่ผมบอกก็ได้การสร้างงานแบบนี้จึงอยู่ที่เราอยากจะจินตนาการถึงเรื่องอะไร...

รูปที่แนบมาด้วย
ภาพที่แนบมา

/multiply/

+Quote Post
D300s
โพสต์ Jun 7 2011, 07:26 PM
โพสต์ #33

QUOTE(9BOY101 @ Jun 7 2011, 03:32 PM) *
คม ชัด สวย ครับ

ขอบคุณครับคุณบอย..

/multiply/

+Quote Post
D300s
โพสต์ Jun 7 2011, 07:30 PM
โพสต์ #34

QUOTE(Tarz @ Jun 7 2011, 06:12 PM) *
สวยสด งดงาม เทพมากๆๆเลยค่ะ laugh.gif laugh.gif

ขอบคุณครับ...ยังไม่กล้าที่จะน้อบรับคำว่าเทพนะครับ..

เทพจะต้องเป็นผู้ที่แสดงปาฏิหารได้อย่างน้อยสามอย่างสำหรับผมแค่คนที่ชื่นชอบในการถ่ายภาพเหมือนกับทุกๆท่านแหละครับ biggrin.gif biggrin.gif

/multiply/

+Quote Post
D300s
โพสต์ Jun 8 2011, 07:52 AM
โพสต์ #35

"อ้อมอกแม่" biggrin.gif biggrin.gif

ขอบคุณทุกท่านอย่างมากมายที่เข้าชมและให้คำชี้แนะดีๆครับ...
โอกาสข้างหน้าคงได้ไปร่วมทริปกับหลายๆท่านที่เมืองไทยครับ...
รูปที่แนบมาด้วย
ภาพที่แนบมา

/multiply/

+Quote Post
poom one o one
โพสต์ Jun 8 2011, 07:40 PM
โพสต์ #36

กลุ่ม : เบ๊เวป
จาก : อ.เมือง จ.ร้อยเอ็ด
หมายเลขสมาชิก : 5

สุดยอดในการจินตนาการณ์เลยครับ

อยากให้ช่วยแนะนำเพื่อนๆเรื่องเทคนิคการถ่ายด้วยครับ

ชมรมถ่ายภาพร้อยเอ็ด = 101Photoclub = Roietphotoclub = Roiedphotoclub

FaceBook....Poom one o one

FaceBook...ชมรมถ่ายภาพร้อยเอ็ด

+Quote Post
D300s
โพสต์ Jun 8 2011, 10:21 PM
โพสต์ #37

QUOTE(poom one o one @ Jun 8 2011, 07:40 PM) *
สุดยอดในการจินตนาการณ์เลยครับ

อยากให้ช่วยแนะนำเพื่อนๆเรื่องเทคนิคการถ่ายด้วยครับ

ขอบคุณ คุณภูมิอีกครั้งครับ..

ด้วยความยินดีที่ได้มีส่วนร่วมแลกเปลี่ยนเทคนิคและแนวคิดดีๆกับทุกๆท่านครับ..
ผมขอเวลาเตรียมภาพขั้นต้อนและวิธีการถ่ายทำของผมนิดหน่อยแล้วจะนำมาร่วมแลกเปลี่ยนมุมมองกับทุกๆท่านครับ...

มีโพสวิธีการถ่ายและอุปกรณ์ที่จะต้องใช้ไว้ให้แล้วนะครับ...

/multiply/

+Quote Post
mInT
โพสต์ Jun 21 2011, 09:19 PM
โพสต์ #38

Newbie
*

กลุ่ม : Members
หมายเลขสมาชิก : 929

QUOTE(D300s @ Jun 7 2011, 10:11 AM) *
สวัสดีครับสมาชิกชมรม Roietphotoclub ทุกท่าน ชื่นใจกับการชมภาพกิจกรรมดีๆที่ทางชมรมได้จัดขึ้น ถึงแม้ไม่มีโอกาสไปร่วมงานด้วยได้ชมภาพจากหลายท่านก็พอรับรู้ได้ถึงความเป็นกันเองขอ
งสมาชิกชมรม...

วันอาทิตย์ที่ผ่านมาเฝ้ารอฟังข่าวการจัดกิจกรรมของชม Roietphotoclub นั่งทำงานที่บ้านไปด้วย ด้วยความอยากที่จะถ่ายภาพเลยหาอะไรที่อยู่ใกล้ๆตัวมาลองหน่อย เป็นการทดลองถ่ายครั้งแรก..มีปัญหาหลายๆอย่างที่คิดว่าจะต้องแก้ไขจึงเอาภาพมาขอคำแน
ะนำจากทุกท่านด้วยครับ...

สวยตั้งแต่ภาพแรก-ภาพสุดท้ายเลยค่า
ชอบมาก น้อยมากที่จะเห็นภาพแบบนี่
เหมือนเป็นศาสตร์อย่างนึงเรยค่า

+Quote Post

3 หน้า V  < 1 2 3
Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

ไม่มีภาพประกอบ IPB Thai v1.236.Fx1: 1st November 2014 - 08:17 PM
Skin designed by: H-Designerย™, Copyright 2007ยฉ, All rights reserved.